CHỢ PHAN THIẾT
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ba chiến lược tốt nhất cho người mới bắt đầu giao dịch Forex

Go down

Ba chiến lược tốt nhất cho người mới bắt đầu giao dịch Forex Empty Ba chiến lược tốt nhất cho người mới bắt đầu giao dịch Forex

Bài gửi by lehaly97 13/1/2021, 10:31

Ba chiến lược tốt nhất cho người mới bắt đầu giao dịch Forex[/b]

các bạn đã từng ứng dụng các chiến lược đàm phán forex của riêng mình và cực nhiều chiến lược khác, song vẫn không thấy bóng dáng của tiền lời ở đâu. Bây giờ, các bạn đang mất dần Hi vọng và tự hỏi, vì sao những trader khác có thể kiếm được tiền nhờ chiến lược này, còn bạn lại thất bại. đơn giản thôi, là vì bạn đã làm sai phương pháp.
Nhưng cũng đừng lo lắng quá. hôm nay, tôi sẽ giới thiệu 3 phương pháp thương lượng forex tốt nhất, giúp bạn phát huy khả năng của mình. khi các bạn học nhuần nhuyễn các chiến lược cơ bản này, vững chắc một điều rằng, các bạn sẽ biết cách để đàm phán hữu hiệu hơn và khởi đầu xây dựng sự nghiệp của mình cộng các sàn forex tốt nhất trên toàn cầu. 3 Chiến lược giao dịch mà tôi muốn giới thiệu bao gồm:

Strategy swing- chiến lược swing

Strategy Day – chiến lược trong ngày

Strategy Scalping – chiến lược lướt sóng

Xem thêm: Sàn hot Forex
CHIẾN LƯỢC thương lượng SWING[/b]
TỔNG QUAN VỀ SWING[/b]
Chiến lược đàm phán Swing có thể hiểu theo cách thuần tuý là việc trần trừ và hành động khi thị trường đi lại hoặc swing. Với chiến lược này, mục tiêu của các bạn chẳng hề là 25 hay 30% lợi nhuận, mà chỉ có 10%, thậm chí thỉnh thoảng gặp lúc điều kiện thị trường cạnh tranh thì chỉ có 5%. Đọc đến đây, bạn đừng quá hoang mang. Tuy rằng kỹ thuật này mang lại mức lợi nhuận nhỏ, nhưng thời gian để tiến hành chiến lược này lại ngắn hơn những chiến lược khác.
khi mà các chiến lược khác phải mất đến 1 tuần hay 1 tháng bạn mới hữu dụng nhuận, thì swing chỉ mất từ 5 đến 10 ngày. các bạn muốn mang đến mức lợi nhuận 20% một tháng, 5% cho 1 tuần, bạn phải biết cách tính toán. hẳn nhiên, cũng có thể là các bạn sẽ mất tiền. Vì bạn đang mang lại lợi nhuận từng chút, từng chút một. Chỉ cần một lần thua lớn cũng có thể quét sạch phần lớn thành quả bạn đã làm được. Lời khuyên của tôi với chiến lược này là, bạn nên đặt mức ngừng lỗ tối đa trong khoảng 2% tới 3% thay vì là 7 – 8% như thường nhật. Hành động này sẽ mang tới tỷ lệ lỗ lãi là 3:1, một tỷ lệ có thể bằng lòng được.
Xem thêm: Review sàn hot Forex
Về ưu điểm VÀ khắc phục CỦA CHIẾN LƯỢC SWING[/b]

Ưu điểm

hạn chế

các bạn không cần dành cả ngày cho việc thương lượng

chẳng thể thực hiện đàm phán lúc xuất hiện trend

phổ thông cơ hội kiếm lời hơn, trong thời gian ngắn hơn

Chịu rủi ro qua đêm

CÁCH đàm phán SWING[/b]
Để thương lượng swing tuyệt vời, các bạn phải nghiên cứu cực nhiều về biểu đồ và các mô phỏng trong ấy. Bên cạnh đó, bạn cũng chúng ta không nên tránh được khả năng bản thân khi chỉ giao dịch với một hay hai cặp tiền mà nên Nhìn vào càng phổ biến càng tốt. Chọn một sườn thời kì, sau ấy là nghiên cứu sự biến động của các cặp tiền và rút ra một kĩ thuật của riêng các bạn. Quan sát khi nào giá đi lên, lúc nào giá đi xuống. Rất may mắn là phương pháp đang ko ngừng tăng trưởng mỗi ngày nên bạn sẽ được dùng không ít chỉ báo (indicator).
Để dễ mường tượng hơn, tôi sẽ lấy ví dụ khi tôi thực hiện phương pháp này trên MT4 của Exness và dùng rộng rãi công cụ phân tích không giống nhau.
Trong biểu đồ này, trục đường màu xanh là các con phố vận động trung bình trong 100 giờ trước, các con phố màu đỏ là 24 giờ trước. lúc các tuyến phố này giao nhau ở một vị trí, chúng ta sẽ dự báo được giá sẽ chao đảo theo hướng đi của các tuyến đường này, trong tình trạng này, giá đang tăng lên.
các bạn có thể thấy rằng giá thực tiễn đã cải thiện trước thời điểm đó, Do đó, đây là một chỉ số tương đối chậm trễ. trong khoảng giá bán cải thiện, chúng ta sẽ đặt lệnh mua ở vị trí ấy. Sau đó, chúng ta sẽ đặt lệnh ngừng lỗ ở 200 pip tại đây, với dừng là 600 pip. Sau một tuần, mức giá chạm vào điểm này, chúng ta kiếm được 600 pip, và đây là mức lợi nhuận rất hấp dẫn lúc chỉ kéo dài trong một tuần. bạn có thể thấy, sau đó giá bán đã giảm xuống đáng nói. Thế nên, hãy luôn nhớ, giữ lệnh trong thời gian ngắn.
Chiến lược đàm phán này cần bạn thực hiện rất nhiều, hãy bắt đầu ngay nào.
Xem thêm: Hướng dẫn đăng ký sàn hot Forex
CHIẾN LƯỢC đàm phán TRONG NGÀY[/b]
TỔNG QUAN VỀ CHIẾN LƯỢC TRONG NGÀY[/b]
Chiến lược này tương tự với chiến lược swing mà tôi đã nói ở trên, nhưng với thời kì ngắn hơn. bạn mở một lệnh vào đầu ngày, theo dõi những khuynh hướng diễn ra trong ngày và đàm phán của bạn dựa trên khuynh hướng đó, sau ấy đóng lệnh trước khi kết thúc một ngày. Cho nên, chiến lược giao dịch trong ngày sẽ ko bao giờ giữ lệnh qua đêm.
Ưu điểm VÀ khắc phục CỦA CHIẾN LƯỢC thương lượng TRONG NGÀY[/b]

Về ưu điểm

hạn chế

Lợi nhuận ổn định

Phải liên tục cập nhật sự biến động của thị trường

không chịu rủi ro qua đêm

Có thể mất rất nhiều khi gặp một cú trượt giá to

CÁCH thực hiện CHIẾN LƯỢC thương lượng TRONG NGÀY[/b]
Để thành công với thương lượng trong ngày, Việc đầu tiên các bạn cần 1 vài vốn to trong tài khoản. lúc giao dịch, bạn có thể kiếm được không ít tiền, nhưng khi mất tiền, các bạn cũng sẽ mất số tiền rất lớn. Như thế nên, tôi luôn muốn nhắc các bạn, hãy đàm phán với khối lượng nhỏ.
Một điều nữa khi ứng dụng cá tính thương lượng này, các bạn cần có tri thức đáng kể để có thể dự báo thị phần sẽ di chuyển theo hướng nào. Một trader thương lượng với chiến lược trong ngày chuyên nghiệp sẽ luôn lưu ý đến các chỉ số kỹ thuật đơn thuần.
rút cục là nhân tố kỷ luật. bạn đích thực cần một khả năng Nhìn vào tầm giá trong một khoảng thời kì dài mà ko đưa ra kết luận quá vội vàng. Có thể các bạn sẽ nghĩ điều này hơi đơn giản, nhưng thực tại thì đã có không ít trader đánh mất thời cơ kiếm tiền chỉ vì không thể giữ vững cái đầu lạnh. Và hãy nhớ, bỏ lỡ thời cơ vẫn tốt hơn là mất tiền.
Xem thêm: Đăng ký sàn hot Forex
CHIẾN LƯỢC SCALPING[/b]
TỔNG QUAN VỀ SCALPING[/b]
Scalping hay còn gọi bằng cái tên khác là chiến lược 1 phút. Đây là chiến lược rất thích hợp với những trader mới vào nghề vì nó rất dễ dàng thực hiện và có thể giúp họ làm quen với đàm phán. tuy vậy, chiến lược scalping sẽ buộc phải bạn tụ hội trong một khoảng thời gian rất dài. Mỗi ngày, các bạn phải dành chí ít vài giờ để thương lượng và kiếm lợi nhuận. Tôi sẽ tóm tắt chiến lược scalping trong 3 bước cơ bản:

Mở lệnh

Kiếm vài pip

Đóng lệnh

Scalping được xem là một chiến lược cơ bản nhất với các trader. Ở chiến lược này, chúng ta sẽ tập kết vào việc mở thật phổ biến lệnh trong một ngày. Đừng lo ngại quá, số lượng lệnh giao dịch một ngày có thể lên tới 100 lệnh, đó cũng chỉ là chuyện rất thường ngày.
Về ưu điểm VÀ tránh được CỦA CHIẾN LƯỢC SCALPING[/b]

Về ưu điểm

khắc phục

Ít gặp rủi ro

Mất không ít thời gian cho thương lượng

phổ thông thời cơ kiếm lời trong ngày

chi phí giao dịch to

Lợi nhuận đích thực quyến rũ

Khả năng kiếm lời khó khăn, sức ép

CÁCH thực hiện CHIẾN LƯỢC thương lượng SCALPING[/b]
Với chiến lược scalping, các bạn có thể kiếm được khoảng 5 pip. lâu dài hơn, khoảng 5 phút có thể kiếm được đa dạng hơn, khoảng 10 pip cho một thương lượng, nhưng không thể rộng rãi hơn mức này.
khi các bạn chọn đàm phán ở cặp tiền chính, bạn nên chọn các đồng tiền có nhiều biến động để kiếm được phổ biến lợi nhuận hơn. Không chỉ có thế, cặp tiền đấy phải có mức spread thấp, vì mức spread thường chiếm từ 10% tới 30% lợi nhuận các bạn kiếm được. rất nhiều trader chỉ giao dịch tay chân như một thói quen, thậm chí ko có dừng lỗ và chốt lời. ví như các bạn muốn giao dịch mau lẹ hơn, tôi muốn kể các bạn nên quên điều này đi và hãy nghĩ về hướng trái lại.
TỔNG KẾT[/b]
Hãy một lần nữa nhìn lại cả 3 kiểu thương lượng forex mà tôi đã giới thiệu như trên.

đàm phán swing: Một cách kiếm lợi nhuận và trở nên phong lưu dành cho những ai có thể dành vài giờ một ngày để đàm phán.

đàm phán trong ngày: Cách kiếm lợi nhuận dành cho các người có thể dành cả ngày trước màn hình máy tính.

giao dịch scalping: Cách kiếm lợi nhuận ít trong một thời gian cực ngắn, giúp bạn được thực hiện phổ thông hơn.

Với số đông các thông tin này, bây giờ, các nhà đầu cơ đã có thể xem lại toàn bộ mục đích, kế hoạch và tư duy của các bạn để xác định xem, chiến lược nào là tốt nhất, phù hợp nhất với bạn. các bạn cũng có thể kiểm tra chiến lược của mình giả dụ bạn tham dự vào một cuộc thi forex.
Xem thêm bài viết: Sàn giao dịch ICMarkets
Trích nguồn: brokerreview.net/

lehaly97

- Similar topics